Goldsmith
เลือกภาษา
Thai
อังกฤษ
วันพุธที่ 26 มิถุนายน 2567 นายคมศิษฐ์ มีสัจจานนธนกุล ผู้อำนวยการกาญจนาภิเษกวิทยาลัย ช่างทองหลวง มอบหมาย นายมงคล สาระพางค์ รองผู้อำนวยการฯ เป็นประธานในพิธีเปิด #กิจกรรมอนุรักษ์ภาษาไทยและรำลึกครูกลอนสุนทรภู่ ประจำปีการศึกษา 2567 ดำเนินการจัดกิจกรรมโดย #แผนกวิชาสามัญสัมพันธ์ นำนักเรียน นักศึกษา กาญจนาภิเษกวิทยาลัย ช่างทองหลวง เข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ เพื่อเป็นการระลึกถึงพระสุนทรโวหาร ผู้เป็นกวีเอกของโลก ด้านวรรณกรรม อีกทั้งเป็นการส่งเสริมให้นักเรียน นักศึกษาเห็นคุณค่า ในด้านการใช้ภาษา ฝึกฝนทักษะความรู้ ความสามารถของตน ทั้งนี้ มีการจัดกิจกรรม - การประกวดเดินแบบตัวละครในวรรณคดี - การประกวดแข่งขันรักการอ่าน ในหัว ข่าวในพระราชสำนัก - กิจกรรมลับสมองประลองปัญญากับการตอบคำถามวันสุนทรภู่ ณ ห้องประชุมช่างทองหลวง 2 กาญจนาภิเษกวิทยาลัย ช่างทองหลวง
Comment(s)
Create by :
Goldsmith
Status : ผู้ดูแลระบบ
ไม่ระบุ